ธันวาคม 19, 2014, 01:16:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ยินดีต้อนรับหมู่พี่น้องศิษย์หลวงพ่อสังวาลย์ ทุกท่านครับ

หน้าแรก   กระดานหลวงพ่อสังวาลย์   ร้านค้า ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

***คำเตือน! ระวังการทำธุรกรรมซื้อขายกับสมาชิกที่ยังไม่ได้ยืนยันตนนะครับ***
กฏกติกา และมารยาทในการใช้งานกระดานซื้อขาย

วิธีการสมัครใช้บริการร้านค้ากับทางเว็บฯ
เปิดรับสมาชิกปกติ หลังจากสมัครสมาชิกแล้ว รบกวนแนบไฟล์บัตรประชาชนพร้อมเบอร์ติดต่อ กลับมาที่เมล์ตอบรับด้วยครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญแหนบหลวงพ่อสมเนื้อเงิน รุ่น ครบรอบ 100ปี วัดดอนบุปผาราม  (อ่าน 1030 ครั้ง)
แท๊ปหนองฝ้าย
ก่อนที่จะฉลาดนั้น เราต้องเริ่มต้นจากโง่มาก่อน
ผ่านการยืนยันตนแล้ว
หลวงพี่
*

จิตพิสัย 288

ดูรายละเอียด อีเมล์
| |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:09:32 AM »

ราคา 1600 บาท เหรียญนี้ครบรอบ 100 ปี วัดดอนบุปผาราม  ไม่ใช่ครบรอบ 100  ปีหลวงพ่อน่ะครับ  เพราะยังไงก็ทันหลวงพ่อคับบป๋ม  ติดต่อได้ที่  0822221569  แท๊ปค้าบบบ   รับทุกสายที่โทรเข้ามา ด้วยมิตรภาพที่จริงใจ  รับประกันตลอดชีพค้าบบ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ...หน่อง ยูดี..., sotowat

* หลวงพ่อสมเงินหน้า.JPG (38.45 KB, 564x423 - ดู 987 ครั้ง.)

* หลวงพ่อสมเงินหลัง.JPG (38.06 KB, 564x423 - ดู 268 ครั้ง.)

ก่อนที่จะถึงยอดสุดนั้น  เราต้องผ่านอุปสรรคมามากน้อยเท่าไหร่  ล้มลุกคลุกคลานมาขนาดไหน  กว่าเราจะก้าวไปถึงจุดนั้นได้  จงสู้และก้าวไปให้ถึงจุดสุดยอดของฝัน
หนุ่ย พรหลวงตา...
เกจิอาจารย์
*

จิตพิสัย 3937

| |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:15:51 PM »

ราคา 1600 บาท เหรียญนี้ครบรอบ 100 ปี วัดดอนบุปผาราม  ไม่ใช่ครบรอบ 100  ปีหลวงพ่อน่ะครับ  เพราะยังไงก็ทันหลวงพ่อคับบป๋ม  ติดต่อได้ที่  0822221569  แท๊ปค้าบบบ   รับทุกสายที่โทรเข้ามา ด้วยมิตรภาพที่จริงใจ  รับประกันตลอดชีพค้าบบ
กระผมต้องขอกล่าวเรียนชี้แจง อาจขัดแย้งกับข้อมูลของคุณT@Pครับ กระผมเองไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น แต่อยากให้ข้อมูลตรงกันเพื่อความถูกต้องและจะได้เป็นมาตรฐานในการเล่นหาสะสมกันต่อไปนะครับ หากกระผมได้ล่วงเกินคุณT@P กระผมก็ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ครับ และกระผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวไม่เกี่ยวข้องกับทางเวปครับ

เหรียญรุ่นนี้สร้างขึ้นในปี2540 เมื่อคราวทำบุญหลวงพ่อครบรอบ๑๐๐ปี โดยมีหลวงตาจวน วัดไก่เตี้ยเป็นผู้ปลุกเสกเหรียญรุ่นนี้ ถ้าเป็นเหรียญเงินจะไม่มีหูเหรียญ แต่ถ้ามีหูเหรียญเป็นเหรียญชุบเงินครับ เหรียญรุ่นนี้จึงไม่ทันหลวงพ่อสมปลุกเสกครับ พระชุด๑๐๐ปีนี้จะมีรูปหล่อบูชาตั้งหน้ารถของหลวงพ่อ และผงสุพรรณเนื้อว่าน๑๐๘ ของหลวงพ่อผสมครับ

เรียนย้ำอีกครั้งกระผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดีในการมาตอบข้อความนี้ เพียงแต่อยากให้เป็นมาตรฐานในการสะสมของนักสะสมกันต่อไปครับ onion-head51 onion-head51 onion-head51

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ...หน่อง ยูดี..., sotowat, แท๊ปหนองฝ้าย

"พระกูต่อให้ไปทิ่ม..หมา ก็ไม่เสื่อม"

หลวงตาจวน วัดไก่เตี้ย สุพรรณบุรี
...หน่อง ยูดี...
มหาหน่อง ยูดี
ทีมงานพลังหนุ่ม
เกจิอาจารย์
*

จิตพิสัย 5156

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:32:40 PM »

ไม่เป็นไรนะครับพวกเราพี่น้องกันครับคุณแท๊ป  เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง หวังว่าคุณแท๊ปคงเข้าใจนะครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: sotowat, แท๊ปหนองฝ้าย
ก่อนที่จะฉลาดนั้น เราต้องเริ่มต้นจากโง่มาก่อน
หลวงพี่
*

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:06:00 PM »

กระผมต้องขอกล่าวเรียนชี้แจง อาจขัดแย้งกับข้อมูลของคุณT@Pครับ กระผมเองไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น แต่อยากให้ข้อมูลตรงกันเพื่อความถูกต้องและจะได้เป็นมาตรฐานในการเล่นหาสะสมกันต่อไปนะครับ หากกระผมได้ล่วงเกินคุณT@P กระผมก็ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ครับ และกระผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวไม่เกี่ยวข้องกับทางเวปครับ

เหรียญรุ่นนี้สร้างขึ้นในปี2540 เมื่อคราวทำบุญหลวงพ่อครบรอบ๑๐๐ปี โดยมีหลวงตาจวน วัดไก่เตี้ยเป็นผู้ปลุกเสกเหรียญรุ่นนี้ ถ้าเป็นเหรียญเงินจะไม่มีหูเหรียญ แต่ถ้ามีหูเหรียญเป็นเหรียญชุบเงินครับ เหรียญรุ่นนี้จึงไม่ทันหลวงพ่อสมปลุกเสกครับ พระชุด๑๐๐ปีนี้จะมีรูปหล่อบูชาตั้งหน้ารถของหลวงพ่อ และผงสุพรรณเนื้อว่าน๑๐๘ ของหลวงพ่อผสมครับ

เรียนย้ำอีกครั้งกระผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดีในการมาตอบข้อความนี้ เพียงแต่อยากให้เป็นมาตรฐานในการสะสมของนักสะสมกันต่อไปครับ onion-head51 onion-head51 onion-head51

ขอบพระคุณมากเลยค้าบบเพ่  ที่มาให้ความรู้  ที่ผมพิมพ์ไป  ก็ขอโทษด้วยน่ะคับบ  ที่ให้ข้อมูลผิดพลาด  ขออภัย  มา ณ  ที่นี้ด้วยน่ะคับบ

ก่อนที่จะถึงยอดสุดนั้น  เราต้องผ่านอุปสรรคมามากน้อยเท่าไหร่  ล้มลุกคลุกคลานมาขนาดไหน  กว่าเราจะก้าวไปถึงจุดนั้นได้  จงสู้และก้าวไปให้ถึงจุดสุดยอดของฝัน
หลวงพี่
*

| |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:07:50 PM »

ไม่เป็นไรนะครับพวกเราพี่น้องกันครับคุณแท๊ป  เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง หวังว่าคุณแท๊ปคงเข้าใจนะครับ
  ขอบคุนมากเลยคับเพ่  บางทีข้อมูลผมอาจผิดพลาดไป  ก็ได้เพ่น้องในเว็ป  ที่มีความรู้  มาให้ความรู้  ดีมากๆเลยคับเว็ปนี้ มีผู้เชี่ยวชาญ  ใจดี  นิสัยดี  คับป๋ม

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ...หน่อง ยูดี...

หลวงพี่
*

| |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:08:17 PM »

ถ้างั้นผมขอปิดรายการนี้เลยน่ะคับบบ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หนุ่ย พรหลวงตา..., ...หน่อง ยูดี...

หนุ่ย พรหลวงตา...
เกจิอาจารย์
*

จิตพิสัย 3937

| |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:44:27 PM »

ถ้างั้นผมขอปิดรายการนี้เลยน่ะคับบบ
นับถือในน้ำใจครับ นี้แหละลูกผู้ชายตัวจริง นับถือๆครับ onion-head80 onion-head80 onion-head80

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ...หน่อง ยูดี..., แท๊ปหนองฝ้าย

"พระกูต่อให้ไปทิ่ม..หมา ก็ไม่เสื่อม"

หลวงตาจวน วัดไก่เตี้ย สุพรรณบุรี
...หน่อง ยูดี...
มหาหน่อง ยูดี
ทีมงานพลังหนุ่ม
เกจิอาจารย์
*

จิตพิสัย 5156

| |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:47:51 PM »

ขอบคุณมากครับคุณแท๊ป อย่างไร วันที่ 4 ขอเชิญมาพบป่ะสังสรรคตามภาษาพี่น้องกันนะครับ  onion-head77
หลวงพี่
*

| |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:56:20 PM »

นับถือในน้ำใจครับ นี้แหละลูกผู้ชายตัวจริง นับถือๆครับ onion-head80 onion-head80 onion-head80
ขอบพระคุณมากมายค้าบบ  ที่มาให้ความรู้  ยังไงเราเพ่น้องในเว็ปนี้  เราต้องมาช่วยกันให้ความรู้แบบเน้  ถูกแล้วค้าบบ  สนับสนุนค้าบบ onion-head80 onion-head77

หลวงพี่
*

| |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:58:17 PM »

ขอบคุณมากครับคุณแท๊ป อย่างไร วันที่ 4 ขอเชิญมาพบป่ะสังสรรคตามภาษาพี่น้องกันนะครับ  onion-head77
  ขอบคุณมากคับเพ่  เสียดายจัง  วันที่  4 ผมไปดูงานที่ชลบุรี  เสียดายมากเลยคับบ  อดไปเจอเพ่น้องชาวเว็ป ที่นิสัยดี  มีความรู้เลย

หน้า: [1]
  พิมพ์